Giải Rồng Xanh 2019 – Ký Sinh Trùng thắng lớn

Góc Nghệ Thuật · Tin điện ảnh · VLynd · · 0

Lễ trao giải Rồng Xanh (Blue Dragon Awards) lần thứ 40 của Hàn Quốc đã được diễn ra và qua đó, vinh danh những cái tên có đóng góp lớn cho điện ảnh Hàn trong suốt 1 năm nay.

Vào ngày 21.11 vừa qua, Lễ trao giải Rồng Xanh (Blue Dragon Awards) lần thứ 40 của Hàn Quốc đã được diễn ra và qua đó, vinh danh những cái tên có đóng góp lớn cho điện ảnh Hàn trong suốt 1 năm nay. Lễ trao giải do Kim Hye Soo và Yoo Yeon Seok dẫn chương trình, những bộ phim tranh giải được phát hành từ ngày 12.10.2018 đến ngày 10.10.2019, do các chuyên gia trong ngành công nghiệp điện ảnh bình chọn.

Ký Sinh Trùng thắng lớn Lễ trao giải Rồng Xanh lần thứ 40 (Ảnh: ABS-CBN News)
Ký Sinh Trùng thắng lớn Lễ trao giải Rồng Xanh lần thứ 40 (Ảnh: ABS-CBN News)

Không quá bất ngờ, Ký Sinh Trùng (Parasite) thắng lớn Lễ trao giải Rồng Xanh với 5 hạng mục: Phim hay nhất, Đạo diễn xuất sắc nhất dành cho Bong Joon Ho, Nữ diễn viên xuất sắc nhất cho Jo Yeo Jeong, Nữ diễn viên phụ xuất sắc nhất cho Lee Jung Eun và Chỉ đạo nghệ thuật xuất sắc nhất.

Dưới đây là danh sách những người chiến thắng:

Phim hay nhất: Ký Sinh Trùng

Đạo diễn xuất sắc nhất: Bong Joon Ho (Ký Sinh Trùng)

Nam diễn viên xuất sắc nhất: Jung Woo Sung (Innocent Witness – Chứng Nhân Hoàn Hảo)

Nữ diễn viên xuất sắc nhất: Jo Yeo Jeong (Ký Sinh Trùng)

Nam diễn viên phụ xuất sắc nhất: Jo Woo Jin (Default)

Nữ diễn viên phụ xuất sắc nhất: Lee Jung Eun (Ký Sinh Trùng)

Nam diễn viên mới xuất sắc nhất: Park Hae Soo (By Quantum Physics: A Nightlife Venture)

Nữ diễn viên mới xuất sắc nhất: Kim Hye Joon (Another Child)

Đạo diễn mới triển vọng: Lee Sang Geun (EXIT – Lối Thoát Trên Không)

Giải ngôi sao nổi tiếng: Lee Kwang Soo, Honey Lee, Park Hyung Sik, YoonA (Girls’ Generation)

Phim nổi tiếng do công chúng bình chọn: Extreme Job

Kịch bản hay nhất: Kim Bo Ra (House of Hummingbird)

Quay phim xuất sắc nhất: Kim Ji Yong, Jo Kyu Young (Swing Kids)

Biên tập xuất sắc nhất: Nam Na Young (Swing Kids)

Nhạc phim hay nhất: Kim Tae Sung (Svaha: The Sixth Finger)

Chỉ đạo nghệ thuật xuất sắc nhất: Lee Ha Joon (Ký Sinh Trùng)

Giải kỹ thuật: Yoon Jin Yool, Kwon Ji Hoon (diễn viên đóng thế của EXIT)

Phim ngắn hay nhất: Jang Yoo Jin — Milk